วันที่ 29 กรกฎาคม 2564 การรถไฟแห่งประเทศไทย เปิดตารางการเดินรถไฟฟ้าชานเมืองสายสีแดง โดยให้บริการ 13 สถานี ประกอบด้วย สถานีกลางบางซื่อ, สถานีจตุจักร, สถานีวัดเสมียนนารี, สถานีบางเขน, สถานีทุ่งสองห้อง, สถานีหลักสี่, สถานีการเคหะ, สถานีดอนเมือง, สถานีหลักหก, สถานีรังสิต, สถานีบางซ่อน, สถานีบางบำหรุ และสถานีตลิ่งชัน
ช่วงทดลองให้บริการ (ฟรี) เริ่ม 2 สิงหาคม 2564 นี้ เป็นต้นไป (เฉพาะวันที่ 2 ส.ค. เริ่ม 10.30 น.)
เส้นทาง บางซื่อ-รังสิต
เที่ยวแรกจากบางซื่อ 06.00 น.
เที่ยวแรกจากรังสิต 06.00 น.
เที่ยวสุดท้ายจากบางซื่อ 19.30 น.
เที่ยวสุดท้ายจากรังสิต 19.30 น.
เส้นทาง บางซื่อ-ตลิ่งชัน
เที่ยวแรกจากบางซื่อ 06.00 น.
เที่ยวแรกจากตลิ่งชัน 06.06 น.
เที่ยวสุดท้ายจากบางซื่อ 19.30 น.
เที่ยวสุดท้ายจากตลิ่งชัน 19.36 น.
ความถี่ในการให้บริการ เวลาเร่งด่วน 15 นาที นอกเวลาเร่งด่วน 30 นาที โดยปิดสถานีเมื่อขบวนรถไฟเที่ยวสุดท้ายเดินทางถึงปลายทาง
หมายเหตุ ช่วงเวลาเร่งด่วน ตั้งแต่เวลา 07.00 -09.00 และ 17.00-19.30 น.